Clip tài xế dừng đèn đỏ bị CSGT Hà Nội cầm gậy đánh và xô đẩy vì cự cãi

Dừng xe máy quá vạch sơn trắng khi chờ đèn đỏ, nam thanh niên bị đánh và xô đẩy vì tranh cãi với hai CSGT Hà Nội.

Xem thêm: Tài xế 'sợ chết', không chịu xuống ô tô vì thấy nhóm người lạ đứng gần CSGT TP.HCM

Sự thật chuyện vợ ôm trai lạ trước khi bị chồng đá hàng chục phát ở Bình Dương?

CSGT Bình Dương lái mô tô dùng chân đẩy xe độ của quái xế có bị phạt tiền?

Tóm gã trai Thanh Hóa tự gửi ảnh nóng gạ tình phụ nữ bán hàng ở Hà Nội

Clip kẻ bệnh hoạn co giật như ma nhập sau khi sàm sỡ cô gái trong thang máy

Clip này vừa được chia sẻ trên nhóm Facebook nhiều thành viên cách đây 1 giờ và được bàn tán sôi nổi.

Nội dung clip cho thấy nam thanh niên dừng xe máy quá vạch sơn trắng khi chờ đèn đỏ tranh cãi với hai CSGT ở Hà Nội. Chưa rõ anh nói gì mà bị một CSGT cầm gậy phang vào mũ bảo hiểm và xô đẩy suýt té xe. Sau đó, hai CSGT bắt người này di chuyển vào lề để xử lý.

Có người cho rằng anh ta định vượt đèn đỏ và còn cự cãi nên bị CSGT đánh.

Chưa hết, CSGT đánh người vi phạm luật còn đi tới làm việc với tài xế GrabBike đang chở khách vì cầm ĐTDĐ.

Anh CSGT đánh người vi phạm luật và làm việc với tài xế GrabBike cầm ĐTDĐ.

Theo Điểm a Khoản 1 Điều 5 Nghị định 46/2016/NĐ-CP, hành vi dừng đèn đỏ quá vạch quy định có thể bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng với người đi xe máy, hoặc từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng với tài xế ô tô.

Dân mạng thắc mắc dùng ĐTDĐ khi dừng đèn đỏ liệu có bị phạt?

Nhiều người thường hiểu rằng khi đang đi mới là tham gia giao thông, còn đang đỗ xe lại thì không phải. Song, tại điều 18 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 có quy định về dừng, đỗ xe trên đường bộ như sau: “Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác”.

Theo quy định trên, dừng xe trước vạch trắng khi đèn đỏ vẫn được coi là đang tham gia giao thông vì người điều khiển đang trong trạng thái tuân thủ đèn tín hiệu để tiếp tục sẵn sàng lưu thông lúc đèn xanh bật.

Vì vậy, hành vi sử dụng ĐTDĐ khi dừng đèn đỏ là vi phạm an toàn giao thông. Người điều khiển phương tiện chỉ được sử dụng ĐTDĐ khi đã dừng đỗ xe vào lề đường hoặc các vị trí cho phép dừng đỗ.

Theo Điểm o Khoản 3 Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP, người vừa chạy xe máy trên đường vừa sử dụng ĐTDĐ sẽ bị phạt 100.000 đồng đến 200.000 đồng. Tài xế ô tô mắc lỗi này bị phạt từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.

Nam sinh ở Hà Nội chở bạn vượt xe buýt, suýt bị ô tô tông:

Định vượt xe buýt khi ô tô chạy tới, nam sinh suýt khiến bản thân và người bạn ngồi sau gặp nạn. Cả hai đều không đội mũ bảo hiểm.

Xem thêm: Bị dừng ô tô khi chạy vào làn xe buýt BRT, tài xế đòi đóng phạt 1 triệu, CSTT nói bỏ qua

Clip 12 kẻ giang hồ cầm mã tấu rượt chém người, đập phá bàn ghế ở quán nước

Clip tài xế ô tô ở Thanh Hóa ốm đòn vì tông 3 học sinh rồi bỏ chạy, kéo lê xe điện 4km

Bỏ 2 con đi làm Samsung 1 tháng và bị phát hiện trên xe bồ, vợ đoạn tuyệt với chồng

Bố tài xế Mai Linh viết đơn cầu cứu, nghi con trai bị đánh chết trong trại giam

Đến trụ sở công an, đại ca Hải Lu đòi giùm 9 tỉ, con trai người nợ tiền hứa trả

Nhân Hoàng


Loading...

BÌNH LUẬN BÀI VIẾT


Bình luận0

Cảm ơn bạn đã gửi ý kiến.

Bạn đã gửi ý kiến cho bài viết này.